Đồng hồ bơm lốp ASAHI AGE-180-ISO
Mã sản phẩm: AGE-180-ISO
Thương hiệu: ASAHI - Nhật Bản
Giá: 5,504,000 VNĐ (Chưa VAT)
Giá Gốc: 6,880,000 VNĐ
: -20%
Mua hàng:
Views: 1203
Đánh giá
  • Thông số kỹ thuật
  • Sản phẩm liên quan
Model: AGE-180-ISO
Thương hiệu và xuất xứ: ASAHI - JAPAN
Nhập khẩu và phân phối: Thietbioto.vn
Thông số kỹ thuật:
- Dải đo áp suất: từ 20 đến 180 psi
- Độ chính xác: ±2 psi
- Độ chia nhỏ nhất: 2 psi
- Chiều dài ống hơi: 500 milimét
- Kích thước tổng thể: 102 x 93 x 1140 milimét
- Trọng lượng: 805 gam
- Ren kết nối đầu kẹp: loại ren trong G1/4
- Đầu nối khí: khớp nối nhanh
Đặc điểm nổi bật:
- Đầu kẹp C-A28 là dạng đôi, thân dài, phù hợp với mâm hợp kim nhôm tiêu chuẩn ISO của xe tải lớn
- Đầu kẹp có kích thước nhỏ, dễ dàng luồn vào các lỗ nhỏ trên mâm ISO để tiếp cận lốp phía trong
- Phù hợp với cả lốp đơn và lốp đôi
- Tuân thủ quy định mới về mâm ISO (loại mâm có lỗ nhỏ hơn, dùng cho xe tải từ 12 tấn trở lên)
- Được khuyến nghị sử dụng cho các dòng xe mới đăng ký từ tháng 10 năm 2009 trở về sau
- Là lựa chọn lý tưởng cho các dòng xe tải và xe buýt có sử dụng mâm Hub Piloted
CÁC TÍNH NĂNG CẢI TIẾN CỦA ĐỒNG HỒ BƠM LỐP ASAHI
1/ Cò bóp cong và kéo dài
Giảm một nửa lực bóp – Giảm đau tay cho kỹ thuật viên
- Cò bóp được kéo dài thêm 20 mm và uốn cong, giúp dễ cầm nắm hơn.
- Cơ chế bên trong được cải tiến, giảm một nửa lực bóp – hạn chế mỏi tay khi sử dụng liên tục
- Khoảng cách giữa tay cầm và cò ngắn hơn, thuận tiện cho người có bàn tay nhỏ (phụ nữ)
2/ Mặt đồng hồ to – dễ dàng đọc giá trị
Tầm nhìn vượt trội – Thiết kế mới theo công thái học, cỡ chữ và vạch chia được điều chỉnh phù hợp
- Dễ nhìn nhờ nền trắng phát quang (thay vì xanh nhạt) – đặc trưng riêng của hãng Asahi
- Vạch chia rõ ràng từng 10 psi – dễ đọc hơn
- Hiển thị cả đơn vị kPa và psi
3/ Ống dẫn khí chống xoắn
- Ống dài hơn 100 mm giúp dễ thao tác, tăng phạm vi sử dụng
- Hai khớp xoay giúp loại bỏ hiện tượng xoắn dây – tăng hiệu quả khi gắn đầu bơm
4/ Vỏ cao su bảo vệ có rãnh chống trượt
- Thiết kế độc đáo, mô phỏng hoa lốp xe
- Các rãnh cao su giúp bảo vệ mặt đồng hồ khi bị rơi
5/ Độ chính xác cao – Độ ổn định vượt trội
Hình ảnh mô phỏng cấu tạo bên trong
- Độ chính xác trong phạm vi 1 vạch chia
- Tăng độ ổn định tại điểm gốc
- Thiết kế khớp xoay được cải tiến
- Kiểm tra 100% trước khi xuất xưởng